



## UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO

UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUENZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO:  
TAREHE 18/03/2020.

[Mikoa ya Songwe, Mbeya, Rukwa, Iringa na Njombe]:	} Hali ya mawingu, mvua na ngurumo katika baadhi ya maeneo na vipindi vifupi vya jua.
[Mikoa ya Kigoma, Tabora na Katavi]: [Mkoa wa Ruvuma]:	} Hali ya mawingu, mvua na ngurumo katika maeneo machache na vipindi vifupi vya jua.
[Mikoa ya Singida na Dodoma]: [Mikoa ya Mtwara na Lindi]: [Kusini mwa Mkoa wa Morogoro]: [Mikoa ya Mwanza, Kagera, Geita na Shinyanga]: [Mikoa ya Simiyu na Mara]:	} Hali ya mawingu kiasi, mvua na ngurumo katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mkoa wa Pwani ikijumuisha Kisiwa cha Mafia]: [Mikoa ya Dar es Salaam na Tanga]: [Kaskazini mwa Mkoa wa Morogoro]: [Visiwa vya Unguja na Pemba]: [Mikoa ya Kilimanjaro, Manyara na Arusha]:	} Hali ya mawingu kiasi, mvua katika maeneo machache na vipindi vya jua.

### ANGALIZO

**VIPINDI VYA MVUA KUBWA VINATARAJIWA KATIKA BAADHI YA MAENEO YA MIKOA YA RUKWA, MBEYA, SONGWE, NJOMBE, IRINGA NA RUVUMA.**

**VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:**

MJI	Kiwango cha juu cha joto	Kiwango cha chini cha joto	Mawio (Saa)	Machweo (Saa)
ARUSHA	29°C	20°C	12:42	12:47
D'SALAAM	33°C	25°C	12:29	12:38
DODOMA	29°C	20°C	12:43	12:52
KIGOMA	27°C	21°C	01:07	01:14
MBEYA	23°C	15°C	12:52	12:59
IRINGA	25°C	18°C	12:43	12:52
NJOMBE	20°C	13°C	12:43	12:52
MWANZA	27°C	20°C	12:56	01:01
TABORA	28°C	19°C	12:55	01:03
TANGA	32°C	25°C	12:30	12:38
ZANZIBAR	32°C	26°C	12:29	12:38

**Upepo wa Pwani:** Unatarajiwa kuvuma Kutoka Kaskazini-Mashariki kwa Pwani yote; kwa kasi ya Km 20 kwa saa kwa Pwani ya Kaskazini na Km 10 kwa saa kwa Pwani ya Kusini.

**Hali ya Bahari:** Inatarajiwa kuwa na Mawimbi Madogo.

**Matarajio kwa siku ya Ijumaa tarehe 20/03/2020:** Mabadiliko kidogo.

Utabiri huu umetolewa leo tarehe: 18/03/2020.

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.

*All correspondences should be directed to:*

Director General, Tanzania Meteorological Authority, Ubungo Plaza, 3<sup>rd</sup> Floor, 388 Morogoro Rd

P.O. Box 3056, 16102 Dar es Salaam, Tanzania. Fax: +255 22 2460735, Tel: +255 22 2460706-8

Email: [met@meteo.go.tz](mailto:met@meteo.go.tz), Website: [www.meteo.go.tz](http://www.meteo.go.tz)

(ISO 9001:2015 Certified in Aviation Meteorology)