Jamhuri ya Muungano wa Tanzania

MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA

ISO 9001:2015 Imethibitishwa Kutoa Huduma za Hali ya Hewa kwenye Usafiri wa Anga

Monthly Forecast

MUHTASARI WA HALI YA HEWA KWA MWEZI OKTOBA, 2026 NA MWELEKEO KWA MWEZI NOVEMBA, 2026

Dondoo za tathmini ya Oktoba, 2026 na mwelekeo wa Novemba, 2026:

Taarifa hii inatoa muhtasari wa mifumo ya hali ya hewa pamoja na mwenendo wa hali ya hewa kwa mwezi Oktoba, 2026 na kutoa mwelekeo wa hali ya hewa hususan hali ya joto kwa mwezi Novemba, 2026 nchini.

  1. Katika kipindi cha mwezi Oktoba, 2026 vipindi vya mvua vilijitokeza katika baadhi ya maeneo nchini, hususan yanayopata misimu miwili ya mvua kwa mwaka ikiashiria kuanza kwa mvua za Vuli, 2026 katika maeneo ya ukanda wa Ziwa Victoria.
  2. Hali ya joto la wastani hadi la juu ilijitokeza katika baadhi ya maeneo ya nchi, hususan maeneo yaliyopata mvua chache, ikiwemo maeneo ya ukanda wa pwani.
  3. Katika mwezi wa Novemba 2026, mvua za Msimu zinatarajiwa kuanza katika maeneo mengi yanayopata msimu mmoja wa mvua kwa mwaka (unimodal). Aidha, mvua za Vuli zinatarajiwa kuanza na kuimarika katika maeneo ya Nyanda za Juu Kaskazini Mashariki na ukanda wa pwani ya kaskazini.

Kwa taarifa zaidi tafadhali pakua