



UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO

UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO
TAREHE: 30/04/2025.

[Visiwa vya Unguja na Pemba]: [Mikoa ya Kigoma, Tabora na Katavi]: [Mikoa ya Ruvuma, Lindi na Mtwara]: [Mikoa ya Morogoro, Dar es salaam na Tanga]: [Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia): [Mikoa ya Kagera, Geita, Mwanza, Shinyanga, Simiyu na Mara]:	}	Hali ya mawingu kiasi, mvua na ngurumo katika maeneo machache na vipindi vya jua
[Mikoa ya Arusha, Manyara na Kilimanjaro]:	}	Hali ya mawingu kiasi, mvua katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mikoa ya Rukwa, Songwe, Iringa, Njombe na Mbeya]:	}	Hali ya mawingu kiasi, mvua nyepesi katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mikoa ya Singida na Dodoma]:	}	Hali ya mawingu kiasi na vipindi vya jua

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MJI	Kiwango cha juu cha joto	Kiwango cha chini cha joto	Mawio (Saa)	Machweo (Saa)
ARUSHA	25°C	18°C	12:32	12:30
D'SALAAM	31°C	24°C	12:25	12:15
DODOMA	29°C	20°C	12:38	12:30
KIGOMA	29°C	20°C	01:01	12:55
MBEYA	26°C	14°C	12:50	12:36
IRINGA	26°C	16°C	12:40	12:28
NJOMBE	19°C	13°C	12:45	12:32
MWANZA	29°C	19°C	12:45	12:45
TABORA	30°C	18°C	12:49	12:43
TANGA	31°C	24°C	12:24	12:18
ZANZIBAR	30°C	24°C	12:25	12:15

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kwa kasi ya **km 30 kwa saa kwa Pwani yote;** kutoka **Kusini** kwa **Pwani ya Kaskazini** na kutoka **Kusini Mashariki** kwa **Pwani ya Kusini**.

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na **Mawimbi Makubwa kiasi**.

Matarajio kwa siku ya **Ijumaa tarehe 02/05/2025:** **Kuendelea kwa vipindi vya mvua katika baadhi ya maeneo nchini.**

Utabori huu umetolewa leo tarehe 30/04/2025.

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610; Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz