



UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO

**UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO
TAREHE: 26/03/2025.**

| | | |
|---|---|---|
| [Mikoa ya Rukwa, Iringa, Songwe, Njombe na Mbeya]: [Mikoa ya Kagera, Geita, Mwanza, Shinyanga, Simiyu na Mara]: | } | Hali ya mawingu, mvua na ngurumo katika maeneo machache na vipindi vifupi vya jua |
| [Visiwa vya Unguja na Pemba]: [Mikoa ya Tabora, Kigoma na Katavi]: [Mikoa ya Ruvuma, Lindi na Mtwara]: [Mikoa ya Morogoro, Tanga na Dar es salaam]: [Mkoa wa Pwani(ikijumuisha Visiwa vya Mafia): | } | Hali ya mawingu kiasi, mvua na ngurumo katika maeneo machache na vipindi vya jua |
| [Mikoa ya Singida na Dodoma]: [Mikoa ya Arusha, Manyara na Kilimanjaro]: | } | Hali ya mawingu kiasi, mvua katika maeneo machache na vipindi vya jua |

ANGALIZO:

VIPINDI VIFUPI VYA MVUA KUBWA VINATARAJIWA KATIKA MAENEO MACHACHE YA MIKOA YA MARA, MWANZA, SHINYANGA NA SIMIYU.

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

| MJI | Kiwango cha juu cha joto | Kiwango cha chini cha joto | Mawio (Saa) | Machweo (Saa) |
|----------|--------------------------|----------------------------|-------------|---------------|
| ARUSHA | 26°C | 17°C | 12:39 | 12:44 |
| D'SALAAM | 34°C | 25°C | 12:28 | 12:33 |
| DODOMA | 30°C | 20°C | 12:42 | 12:47 |
| KIGOMA | 29°C | 20°C | 01:06 | 01:11 |
| MBEYA | 25°C | 14°C | 12:51 | 12:56 |
| IRINGA | 27°C | 16°C | 12:42 | 12:47 |
| NJOMBE | 21°C | 13°C | 12:46 | 12:53 |
| MWANZA | 28°C | 19°C | 12:53 | 12:58 |
| TABORA | 30°C | 18°C | 12:54 | 12:59 |
| TANGA | 34°C | 25°C | 12:29 | 12:34 |
| ZANZIBAR | 33°C | 25°C | 12:28 | 12:33 |

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kutoka **Kusini Mashariki** kwa **Pwani yote**. Kwa kasi ya **km 20** kwa saa kwa **Pwani ya Kaskazini** na kwa kasi ya **km 30** kwa saa kwa **Pwani ya Kusini**.

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na **Mawimbi Madogo** hadi **Makubwa kiasi**.

Matarajio kwa siku ya **Ijumaa** tarehe **28/03/2025: Mabadiliko Kidogo**.

Utabiri huu umetolewa leo tarehe 26/03/2025.

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610; Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz