



# UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO

UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO  
TAREHE:16/02/2025.

[Mikoa ya Kigoma, Tabora na Katavi]: [Mikoa ya Kagera, Mwanza, Geita na Shinyanga]:	}	Hali ya mawingu kiasi, mvua na ngurumo katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mikoa ya Rukwa, Iringa, Songwe, Njombe na Mbeya]:		Hali ya mawingu kiasi, mvua katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mikoa ya Singida na Dodoma]:	}	Hali ya mawingu kiasi, mvua nyepesi katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mikoa ya Mara na Simiyu]: [Visiwa vya Unguja na Pemba]: [Mikoa ya Ruvuma, Lindi na Mtwara]: [Mikoa ya Arusha, Manyara na Kilimanjaro]: [Mikoa ya Dar es salaam, Morogoro na Tanga]: [Mkoa wa Pwani(ikijumuisha Visiwa vya Mafia):		Hali ya mawingu kiasi na vipindi vya jua.

## VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MJI	Kiwango cha juu cha joto	Kiwango cha chini cha joto	Mawio (Saa)	Machweo (Saa)
ARUSHA	28°C	15°C	12:42	12:53
D'SALAAM	35°C	25°C	12:28	12:46
DODOMA	30°C	20°C	12:42	01:00
KIGOMA	29°C	20°C	01:07	01:22
MBEYA	27°C	15°C	12:49	01:11
IRINGA	28°C	16°C	12:41	01:01
NJOMBE	24°C	14°C	12:43	01:09
MWANZA	30°C	19°C	12:57	01:07
TABORA	30°C	19°C	12:55	01:10
TANGA	34°C	24°C	12:30	12:45
ZANZIBAR	33°C	24°C	12:28	12:46

**Upepo wa Pwani:** Unatarajiwa kuvuma Kutoka **Kaskazini Mashariki** kwa **Pwani yote**; kwa kasi ya **km 30** kwa saa kwa **Pwani ya Kaskazini** na kwa kasi ya **km 20** kwa saa kwa **Pwani ya Kusini**.

**Hali ya Bahari:** Inatarajiwa kuwa na **Mawimbi Madogo** hadi **Makubwa Kiasi**.

**Matarajio** kwa siku ya **Jumane** tarehe **18/02/2025: Mabadiliko Kidogo**.

**Utabori huu umetolewa leo tarehe: 16/02/2025.**

**Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.**

*Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:*

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,  
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,  
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610; Nukushi: +255 26 2962610  
Barua pepe; [met@meteo.go.tz](mailto:met@meteo.go.tz); Tovuti: [www.meteo.go.tz](http://www.meteo.go.tz)