



# UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO

UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO  
TAREHE: 09/09/2024

[Mkoa wa Kagera na Mara]:	}	Hali ya mawingu kiasi, ngurumo katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mkoa wa Tanga]: [Visiwa vya Unguja na Pemba]:		Hali ya mawingu kiasi, mvua nyepesi katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mikoa ya Arusha na Kilimanjaro]: [Mikoa ya Kigoma, Tabora na Katavi]: [Mikoa ya Dodoma, Manyara na Singida]: [Mikoa ya Geita, Shinyanga, Simiyu na Mwanza]: [Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia): [Mikoa ya Morogoro, Dar es Salaam, Lindi na Mtwara]: [Mikoa ya Ruvuma, Rukwa, Mbeya, Njombe, Iringa na Songwe]:	}	Hali ya mawingu kiasi na vipindi vya jua.

## VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MJI HAPA NCHINI:

MJI	Kiwango cha juu cha joto	Kiwango cha chini cha joto	Mawio (Saa)	Machweo (Saa)
ARUSHA	26°C	15°C	12:33	12:35
D'SALAAM	31°C	22°C	12:24	12:22
DODOMA	29°C	19°C	12:38	12:36
KIGOMA	33°C	20°C	01:02	01:00
MBEYA	26°C	14°C	12:49	12:43
IRINGA	27°C	14°C	12:44	12:40
NJOMBE	20°C	10°C	12:40	12:40
MWANZA	31°C	18°C	12:47	12:49
TABORA	32°C	19°C	12:50	12:48
TANGA	30°C	22°C	12:25	12:23
ZANZIBAR	30°C	22°C	12:25	12:23

**Upepo wa Pwani:** Unatarajiwa kuvuma kutoka **Kusini Mashariki** kwa kasi ya **Km 30 kwa saa** kwa **Pwani ya Kaskazini** na kuvuma kutoka **Mashariki** kwa kasi ya **Km 20 kwa saa** kwa **Pwani ya Kusini**.

**Hali ya Bahari:** Inatarajiwa kuwa na **Mawimbi Madogo hadi Makubwa kiasi**.

**Matarajio kwa siku ya Jumatano tarehe 11/09/2024:** **Mabadiliko Kidogo**.

**Utabiri huu umetolewa leo tarehe: 09/09/2024.**

**Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.**

*Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:*

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,  
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,  
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610; Nukushi: +255 26 2962610

Barua pepe: [met@meteo.go.tz](mailto:met@meteo.go.tz); Tovuti: [www.meteo.go.tz](http://www.meteo.go.tz)

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)