



# UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO

UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUANZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO  
TAREHE: 16/04/2024

[Mkoa wa Ruvuma]: [Mikoa ya Lindi na Mtwara]: [Visiwa vya Unguja na Pemba]: [Mikoa ya Morogoro, Dar es Salaam na Tanga]: [Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]:	} Hali ya mawingu, mvua na ngurumo katika baadhi ya maeneo na vipindi vifupi vya jua.
[Mikoa ya Kigoma, Tabora na Katavi]: [Mikoa ya Rukwa, Mbeya, Njombe, Iringa na Songwe]: [Mikoa ya Geita, Kagera, Mwanza, Shinyanga, Simiyu na Mara]:	} Hali ya mawingu kiasi, mvua na ngurumo katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mikoa ya Dodoma na Singida]: [Mikoa ya Arusha, Manyara na Kilimanjaro]:	} Hali ya mawingu kiasi, mvua katika maeneo machache na vipindi vya jua.

### ANGALIZO:

- VIPINDI VIFUPI VYA MVUA KUBWA VINATARAJIWA KATIKA MAENEO MACHACHE YA MIKOA YA DAR ES SALAAM, TANGA, MOROGORO, PWANI (IKIJUMUISHA VISIWA VYA MAFIA), LINDI, MTWARA PAMOJA NA VISIWA VYA UNGUJA NA PEMBA
- UPEPO MKALI UNAOFIKIA KM 40 KWA SAA NA MAWIMBI MAKUBWA YANAYOFIKIA MITA 2 VINATARAJIWA KATIKA BAADHI YA MAENEO YA UKANDA WA PWANI YA BAHARI YA HINDI MIKOA YA DAR ES SALAAM, TANGA, PWANI (IKIJUMUISHA VISIWA VYA MAFIA), LINDI, MTWARA PAMOJA NA VISIWA VYA UNGUJA NA PEMBA

### VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MJI	Kiwango cha juu cha joto	Kiwango cha chini cha joto	Mawio (Saa)	Machweo (Saa)
ARUSHA	25°C	15°C	12:35	12:36
D'SALAAM	29°C	26°C	12:26	12:23
DODOMA	29°C	20°C	12:40	12:39
KIGOMA	26°C	20°C	01:03	01:02
MBEYA	25°C	15°C	12:50	12:45
IRINGA	27°C	16°C	12:40	12:37
NJOMBE	19°C	12°C	12:44	12:38
MWANZA	28°C	19°C	12:49	12:50
TABORA	28°C	19°C	12:51	12:50
TANGA	29°C	25°C	12:26	12:25
ZANZIBAR	29°C	26°C	12:26	12:23

**Upepo wa Pwani:** Unatarajiwa kuvuma kwa kasi ya **Km 40** kwa saa kwa Pwani yote; kutoka **Kusini** kwa Pwani ya **Kaskazini** na kutoka **Kusini Mashariki** kwa **Pwani Kusini**.

**Hali ya Bahari:** Inatarajiwa kuwa na **Mawimbi Makubwa**.

**Matarajio kwa siku ya Alhamisi Tarehe 18/04/2024:** Mabadiliko kidogo.

**Utabori huu umetolewa leo tarehe: 16/04/2024.**

**Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.**

*Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:*

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,  
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,  
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610; Nukushi: +255 26 2962610  
Barua pepe; [met@meteo.go.tz](mailto:met@meteo.go.tz); Tovuti: [www.meteo.go.tz](http://www.meteo.go.tz)

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)