



UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO

**UTABIRI WA HALI YA HEWA KWA SAA 24 ZIJAZO KUENZIA SAA 3.00 USIKU WA LEO:
TAREHE: 22/05/2022.**

[Mikoa ya Kagera, Mara Simiyu, Mwanza na Geita]:	} Hali ya mawingu kiasi, mvua na ngurumo katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mkoa wa Tanga]: [Visiwa vya Unguja na Pemba]: [Mikoa ya Kilimanjaro na Arusha]:	} Hali ya mawingu kiasi, mvua nyepesi katika maeneo machache na vipindi vya jua.
[Mikoa ya Lindi na Mtwara]: [Mikoa ya Kigoma na Katavi]: [Mikoa ya Shinyanga, Dodoma na Singida]: [Mikoa ya Dar es Salaam na Manyara]: [Mikoa ya Mbeya, Songwe, Rukwa na Njombe]: [Mkoa wa Iringa, Tabora, Morogoro na Ruvuma]: [Mkoa wa Pwani (ikijumuisha Visiwa vya Mafia)]:	} Hali ya mawingu kiasi na vipindi vya jua.

VIWANGO VYA JOTO, MAWIO NA MACHWEO YA JUA KWA BAADHI YA MIJI HAPA NCHINI:

MJI	Kiwango cha juu cha joto	Kiwango cha chini cha joto	Mawio (Saa)	Machweo (Saa)
ARUSHA	26°C	17°C	12:32	12:28
D'SALAAM	31°C	22°C	12:27	12:11
DODOMA	29°C	17°C	12:40	12:26
KIGOMA	31°C	19°C	01:02	12:52
MBEYA	22°C	13°C	12:53	12:31
IRINGA	25°C	13°C	12:42	12:24
NJOMBE	18°C	10°C	12:44	12:27
MWANZA	29°C	18°C	12:45	12:43
TABORA	30°C	17°C	12:50	12:40
TANGA	30°C	24°C	12:25	12:15
ZANZIBAR	31°C	25°C	12:27	12:11

Upepo wa Pwani: Unatarajiwa kuvuma kwa kasi ya **km 30 kwa saa** kutoka **Kusini** kwa **Pwani ya Kusini** na kwa kasi ya **km20 kwa saa** kutoka **Kusini Mashariki** kwa **Pwani ya Kaskazini**.

Hali ya Bahari: Inatarajiwa kuwa na **Mawimbi Madogo hadi Makubwa kiasi**.

Matarajio kwa siku ya Jumanne tarehe 24/05/2022: Mabadiliko kidogo.

Utabori huu umetolewa leo tarehe: 22/05/2022.

Na: MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3, 388 Morogoro Road, S.L.P. 3056, 16102 Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8, +255 22 2460772

Barua pepe: met@meteo.go.tz. Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga

727H - (Rev.01/2020)