/" Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
éT MA kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2022 — APRILI, 2023) KWA MKOA WA DODOMA
Umetolewa: 26/10/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2022 hadi Aprili, 2023; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Dodoma na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa

(@) (b)

Mvua (mm)

[1594.4-619.9
Kielelezo [0 620 - 645.4

777 Chini ya wastani hadi wastani I 645.5 - 670.9

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa mkoa wa Dodoma. (b) Ramani inayoonesha
wastani wa muda mrefu wa mvua za Msimu katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Dodoma. Angalizo: Wastani wa muda mrefu wa
miaka 30 (1991-2020) wa mvua za Msimu (Novemba hadi Aprili), mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine
yamezingatiwa.

Dondoo

e Kwa ujumla mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Dodoma.

e Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Januari, 2023.

e Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

e Vipindi virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika msimu huu hususan kati ya miezi ya Novemba, 2022
hadi Januari, 2023.

Mvua za Msimu (Novemba, 2022 — April, 2023)

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za chini ya wastani hadi wastani katika maeneo mengi ya mkoa wa Dodoma. Mvua zinatarajiwa
kuanza wiki ya pili ya mwezi Januari, 2023 na kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

Angalizo:
Ingawa maeneo mengi yanatarajiwa kupata mvua za chini ya wastani hadi wastani, izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya
mvua kubwa yanaweza yakajitokeza katika maeneo machache.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.iz
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. Mwelekeo wa Msimu wa Mvua
kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2022 — APRILI, 2023) KWA WILAYA YA DODOMA
Umetolewa: 26/10/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2022 hadi Aprili, 2023; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Dodoma.

Mkoa wa Dodoma

Wilaya ya Dodoma

Kielelezo
[ chini ya Wastani hadi Wastani l‘\“‘“ﬂ—

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Dodoma.

Dondoo muhimu

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Dodoma.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Januari,
2023.

o Mvua zinatarajiwa wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

o Wakulima wanashauriva kupanda mbegu bora
zinazostahimili ukame na kukomaa kwa muda mfupi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Dodoma

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Januari, 2023.
Zitaisha: wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Dodoma ni milimita
590 hadi 650.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Februari,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan
miezi ya Novemba, 2022 hadi Januari, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo na mifugo

Matokeo
o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo

mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa malisho

na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri
o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda

mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

o Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo

kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz
T

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2022 — APRILI, 2023) KWA WILAYA YA KONGWA
Umetolewa: 26/10/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2022 hadi Aprili, 2023; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kongwa, Dodoma.

Mkoa wa Dodoma

Wilaya ya Kongwa
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Kongwa, Dodoma.

Dondoo muhimu

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kongwa.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Januari,
2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

o Wakulima wanashauriva kupanda mbegu bora

zinazostahimili ukame na kukomaa kwa muda mfupi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Kongwa

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Januari, 2023.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Kongwa ni milimita
620 hadi 670.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Februari,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan
miezi ya Novemba, 2022 hadi Januari, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo na mifugo

O

Matokeo
Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa malisho
na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri
Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.
Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.
Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikivemo

kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa n

teo.g0.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2022 — APRILI, 2023) KWA WILAYA YA MPWAPWA
Umetolewa: 26/10/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2022 hadi Aprili, 2023; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Mpwapwa, Dodoma.

Mkoa wa Dodoma

Wilaya ya Mpwapwa
Kas
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Mpwapwa, Dodoma.

Dondoo muhimu

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Mpwapwa, isipokuwa maeneo
machache ya mashariki mwa wilaya hiyo ambapo mvua
zinatarajiwa kuwa za wastani hadi chini ya wastani.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Januari,
2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

o Wakulima  wanashauriwa bora

kupanda mbegu

zinazostahimili ukame na kukomaa kwa muda mfupi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Mpwapwa

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Januari, 2023.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani katika maeneo mengi ya wilaya ya
Mpwapwa, isipokuwa maeneo machache ya mashariki mwa wilaya
hiyo ambapo mvua za wastani hadi chini ya wastani zinatarajiwa.
Kwa kawaida wastani wa mvua katika msimu wa Novemba hadi
Aprili kwa Wilaya ya Mpwapwa ni milimita 620 hadi 670.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Februari,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan
miezi ya Novemba, 2022 hadi Januari, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo na mifugo

O

Matokeo
Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa malisho
na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda mfupi
zinazoendana na urefu wa msimu.

Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.

Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo

kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2022 — APRILI, 2023) KWA WILAYA YA BAHI
Umetolewa: 26/10/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2022 hadi Aprili, 2023; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Bahi, Dodoma.

Mkoa wa Dodoma

Wilaya ya Bahi
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Bahi, Dodoma.

Dondoo muhimu

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Babhi.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Januari,
2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

o Wakulima wanashauriva kupanda mbegu bora

zinazostahimili ukame na kukomaa kwa muda mfupi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Bahi

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Januari, 2023.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Bahi ni milimita 590
hadi 650.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Februari,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan
miezi ya Novemba, 2022 hadi Januari, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo na mifugo

Matokeo
o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo

mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa malisho

na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri
o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda

mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

o Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo

kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610

Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2022 — APRILI, 2023) KWA WILAYA YA KONDOA
Umetolewa: 26/10/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2022 hadi Aprili, 2023; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Kondoa, Dodoma.

Mkoa wa Dodoma

Wilaya ya Kondoa
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Kondoa, Dodoma.

Dondoo muhimu

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Kondoa.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Januari,
2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

o Wakulima wanashauriva kupanda mbegu bora

zinazostahimili ukame na kukomaa kwa muda mfupi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Kondoa

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Januari, 2023.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Kondoa ni milimita
620 hadi 650.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Februari,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan
miezi ya Novemba, 2022 hadi Januari, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo na mifugo

O

O

O

o

Matokeo
Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa malisho
na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri
Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.
Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.
Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikivemo

kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
1 Mtaa wa CIVE, S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
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(IMETHIBITISHWA —1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

727N - 00/2022



mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/
http://www.meteo.go.tz/

Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2022 — APRILI, 2023) KWA WILAYA YA CHAMWINO
Umetolewa: 26/10/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2022 hadi Aprili, 2023; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Chamwino, Dodoma.

Mkoa wa Dodoma

Wilaya ya Chamwino
- Kas
r _
t f

~_F
" g

Kielelezo
1 Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Chamwino, Dodoma.

Dondoo muhimu

o Wakulima

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika

maeneo mengi ya wilaya ya Chamwino.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Januari,

2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

wanashauriwa kupanda mbegu bora

zinazostahimili ukame na kukomaa kwa muda mfupi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Chamwino

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Januari, 2023.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Chamwino ni milimita
590 hadi 650.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Februari,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan
miezi ya Novemba, 2022 hadi Januari, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo na mifugo

O

Matokeo
Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo

mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa malisho

na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda mfupi
zinazoendana na urefu wa msimu.

Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.

Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo

kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
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Mwelekeo wa Msimu wa Mvua

kwa Ngazi ya Mkoa na Wilaya

zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2022 — APRILI, 2023) KWA WILAYA YA CHEMBA
Umetolewa: 26/10/2022

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2022 hadi Aprili, 2023; athari na ushauri kwa sekta za

kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Chemba, Dodoma.

Mkoa wa Dodoma

Kielelezo
= Chini va Wastan hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Chemba, Dodoma.

Dondoo muhimu

o Mvua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Chemba.

o Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya pili ya mwezi Januari,
2023.

o Mvua zinatarajiwa kuisha wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

o Wakulima wanashauriva kupanda mbegu bora

zinazostahimili ukame na kukomaa kwa muda mfupi.

Mvua za Msimu (Novemba, 2022 — Aprili, 2023) kwa
wilaya ya Chemba

Zitaanza: Wiki ya pili ya mwezi Januari, 2023.
Zitaisha: Wiki ya nne ya mwezi Aprili, 2023.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za chini
ya wastani hadi wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
msimu wa Novemba hadi Aprili kwa Wilaya ya Chemba ni milimita
590 hadi 650.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Februari,
2023.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu hususan
miezi ya Novemba, 2022 hadi Januari, 2023.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo na mifugo

Matokeo
o Upungufu wa unyevunyevu katika udongo katika maeneo

mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa malisho

na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri
o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda

mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya mvua.

o Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora zinazohifadhi
unyevunyevu katika udongo.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwvemo

kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania,
Chuo kikuu cha Dodoma, Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu
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