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Na. 31. Msimu wa Kilimo 2021/22

MAMLAKA YA HALI YA HEWA TANZANIA
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ya msimu mvua za Vuli.

MUHTASARI
e  Kutokana na hali ya ukavu inayotarajiwa, wafugaji wanashauriwa kutumia maji na malisho kwa uangalifu.

e Mvua za nje ya msimu zinazotarajiwa hususan katika mikoa ya Pwani zinaweza kuathiri mikorosho iliyo katika hatua ya kutoa maua.

e  Wakulima hususan wa maeneo yanayopata mvua mara mbili kwa mwaka wanashauriwa kuanza shughuli za kuandaa mashamba kwa ajili

KIPINDI CHA JULAI 21-31, 2022

MIFUMO YA HALI YA HEWA KATIKA j

Katika kipindi hiki, migandamizo mikubwa ya hewa
iliyopo kusini mwa dunia (St. Helena na Mascarene)
iliendelea kuimarika wakati ile iliyopo kaskazini mwa
dunia (Azore na Siberia) iliendelea kupungua nguvu. Hali
hii iliendelea kuimarisha ukanda wa mgandamizo mkubwa
wa hewa katika baadhi ya maeneo na hivyo kuleta mchango
katika kusukuma hewa yenye ubaridi kuelekea katika
baadhi ya maeneo nchini ikiwa ni pamoja na kuimarisha
mwendokasi wa upepo.

Joto la bahari katika eneo kubwa la bahari ya Hindi lilikuwa
la wastani hadi chini ya wastani, hali ambayo ilikuwa na
mchango mdogo Kkatika kuusukuma upepo wenye
unyevunyevu kuvuma kutoka baharini kuelekea katika
maeneo ya mwambao wa pwani ya nchi.

Kielelezo: Kiasi cha mvua katika kipindi cha Julai 21-31,
2022

'"TATHMINI YA HALI YA KILIMO KATIKA
KIPINDI CHA JULAI 21-31, 2022
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TATHMINI YA MVUA KATIKA
KIPINDI CHA JULAI 21-31, 2022

Katika kipindi hiki, maeneo machache ya mikoa ya
Kagera, Mara na Mwanza, mwambao wa pwani
vikiwemo visiwa vya Unguja, Pemba na Mafia pamoja na
maeneo kuzunguka Ziwa Manyara, Eyasi, Natron pamoja
na Ziwa Rukwa yalipata vipindi vya mvua za nje ya msimu.
Maeneo mengine yaliyosalia yalikua makavu kwa ujumla
kama inavyoonekana kwenye kielelezo.

K atika dekadi hii maeneo machache nchini yalipata
vipindi vya mvua wakati maeneo mengi ya nchi
yalikuwa makavu kwa ujumla.

Kwa maeneo yanayopata mvua za msimu, mazao ya
mahindi, mpunga na alizeti yalikuwa katika hatua ya
kukomaa na kukauka ambapo wakulima waliendelea na
shughuli za uvunaji wa mazao hayo.

Kwa upande wa maeneo yanayopata misimu miwili ya
mvua kwa mwaka hususan mikoa ya mwambao wa Pwani,
yalipata mvua ambayo ilisaidia katika upandaji wa mihogo.
Maji na malisho kwa ajili ya mifugo na wanyamapori
yamepungua kidogo kutokana na hali ya ukavu
inayoendelea nchini.
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¢ HALI YA MAJI KATIKA KIPINDI CHA
JULAI 21-31, 2022

wa ujumla hali ya maji katika mabwawa na mtiririko
wa maji kwenye mito na mabonde ilikuwa ya kawaida
katika mabonde mengi nchini.

MIFUMO YA HALI YA HEWA
INAVYOTARAJIWA KATIKA KIPINDI CHA
AGOSTI 1-10, 2022
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K atika dekadi hii, tunatarajia migandamizo mikubwa
ya hewa iliyopo kusini mwa dunia kuendelea
kuimarika wakati ile iliyopo kaskazini ikiendelea kupungua
nguvu.
Hali hii itaendelea kuimarisha ukanda wa mgandamizo
mkubwa wa hewa katika baadhi ya maeneo nchini na hivyo
kuchangia katika kusukuma hewa yenye ubaridi kuelekea
katika baadhi ya maeneo.
Joto la bahari katika eneo kubwa la bahari ya Hindi
linatarajiwa kuwa la wastani hadi chini ya wastani, wakati
eneo la kati la bahari ya Pasifiki joto la bahari linatarajiwa
kuendelea kuwa la chini ya wastani hali ambayo haitakuwa
na mchango katika kuchochea visababishi vya mvua
nchini.

HALI YA HEWA INAYOTARAJIWA
KATIKA KIPINDI CHA AGOSTI 1-10, 2022
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M aeneo ya kanda ya ziwa Victoria (mikoa ya Kagera,

Geita, Shinyanga, Mwanza, Simiyu, na Mara)
yanatarajiwa kuwa na vipindi vifupi vya mvua na ngurumo
za radi hususan katika nusu ya kwanza ya dekadi.

Maeneo ya magharibi mwa nchi (mikoa ya Kigoma, Katavi
na Tabora) yanatarajiwa kuwa makavu kwa ujumla.

Pwani ya kaskazini (mikoa ya Tanga, maeneo ya kaskazini
mwa Morogoro, Pwani na Dar es Salaam pamoja nha visiwa
vya Unguja na Pemba) inatarajiwa kuwa na vipindi vifupi
vya mvua katika maeneo machache.

Maeneo ya pwani ya kusini (mikoa ya Mtwara na Lindi)
yanatarajiwa kuwa makavu yakiambatana na hali ya
ubaridi pamoja na vipindi vifupi vya mvua nyepesi.
Maeneo ya kanda ya kusini (mkoa wa Ruvuma na maeneo
ya kusini mwa Morogoro), nyanda za juu kusini magharibi
(mikoa ya Rukwa, Songwe, Mbeya, Njombe na Iringa),
kanda ya kati (mikoa ya Dodoma na Singida) pamoja na
nyanda za juu kaskazini mashariki (mikoa ya Arusha,
Manyara na Kilimanjaro) yanatarajiwa kuwa makavu kwa
ujumla yakiambatana na hali ya ubaridi.

Tathmini ya Julai 21-31, 2022 na Matazamio kwa Kipindi cha Agosti 1-10, 2022

HALI YA HEWA KILIMO:
MATARAJIO NA USHAURI KIPINDI CHA
AGOSTI 1-10, 2022

—Iali ya ukavu inayotarajiwa itasaidia shughuli za
uvunaji, ukaushaji na uhifadhi wa mazao.

Hata hivyo, hali hii ya ukavu inaweza kuathiri upatikanaji

wa maji na malisho kwa ajili ya wanyama.

Mvua za nje ya msimu zinazotarajiwa hususan Katika
mikoa ya mwambao wa pwani zinaweza Kkuathiri
mikorosho iliyo katika hatua ya kutoa maua, na pia
zitasaidia ukuaji wa mihogo iliyopandwa.

Baadhi ya maeneo nchini yanatarajiwa kuwa na hali ya
ubaridi. Hali hii inaweza kuwa na athari kwa mazao na
wanyama pia kuathiri upatikanaji wa samaki.

Wavuvi wanashauriwa kufuatilia taarifa za hali ya hewa za
kila siku ili kufanya maamuzi juu ya wakati sahihi wa
kwenda kufanya shughuli za uvuvi.

Wakulima hususan kwa maeneo yanayopata mvua mara
mbili kwa mwaka, wanashauriwa kuanza shughuli za
kuandaa mashamba kwa ajili ya msimu mvua za vuli.

Kwa ujumla inashauriwa kuendelea kufuatilia taarifa za

hali ya hewa Kila zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya
Hewa nchini.

HALI YA MAJI INAVYOTARAJIWA KATIKA ¢
KIPINDI CHA AGOSTI 1-10, 2022
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Kina cha maji katika mabwawa na mtiririko wa maji
kwenye mito vinatarajiwa kuwa katika hali ya kawaida
katika mabonde nchini, isipokuwa katika bonde la Ziwa
Victoria na maeneo machache ya bonde la Wami-Ruvu
ambayo yanatarajiwa kuwa na ongezeko kidogo la maji.
Watumiaji wa maji wanashauriwa kuyatumia kwa
uangalifu.
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