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Toleo Maalum                                                                                             22 Disemba 2011

MWELEKEO WA MVUA NA USHAURI KWA KIPINDI CHA DISEMBA 22- 31,  2011 
MIFUMO YA HALI YA HEWA

Mifumo ya hali ya hewa inaonyesha kuimarika kwa hali ya joto la Bahari ya Hindi, sambamba na kuongezeka kwa msukumo wa hewa yenye unyevunyevu kutoka misitu ya Congo na kusababisha makutano ya upepo katika eneo la mashariki na kusini magharibi mwa nchi.

UTABIRI:  22 – 31 DISEMBA 2011

Mvua zilizonyesha kwa siku mbili mfululizo katika ukanda wa Pwani ya kasikazini (Morogoro, Pwani, Dar es Salaam, Tanga na kisiwa cha Unguja) zimesababisha mafuriko na uharibifu wa miundombinu  katika baadhi ya maeneo. Hali hii inatarajiwa kuendelea hadi tarehe 22 Disemba 2011. Mvua hizo zinatarajiwa kurejea katika hali ya kawaida kuanzia tarehe 23 Disemba 2011 katika maeneo hayo.  Aidha maeneo ya mikoa ya nyanda za juu kusini magharibi (Mikoa ya Mbeya, Iringa na Rukwa), kanda ya kati (Mikoa ya Dodoma na Singida) na magharibi mwa nchi (Mikoa ya Kigoma na Tabora) yanatarajiwa kuendelea kuwa na mvua katika kiwango cha juu ya wastani pamoja na vipindi vya mvua kubwa. 

USHAURI

Kulingana na viwango vya mvua zilizonyesha katika kipindi kifupi ongezeko kidogo la mvua katika maeneo hayo linatarajiwa kusababisha mafuriko, uharibifu wa miundombinu, pia kuathiri mazao. Katika kipindi hicho, wakulima wanashauriwa kuchukuwa tahadhari, kama vile kuepuka matumizi ya mbolea na madawa ya kuua wadudu, na kutoendelea na upandaji mazao hususan mashamba yaliyoko mabondeni na  kuandaa mitaro ya maji ili kupunguza athari ya mafuriko. Ili kuepuka athari za radi, wananchi wanashauriwa kuepuka kujikinga mvua chini ya  miti mirefu au nguzo za umeme, kupiga au kupokea simu  wakati wa radi. Mamlaka inashauri tahadhari stahiki ziendelee kuzingatiwa, ikiwa ni pamoja na kuendelea kupata taarifa kupitia vyombo mbalimbali vya habari kama vile redio, TV, n.k  

Maeneo mengine ya nchi yanatarajiwa kupata mvua za kawaida katika kipindi hicho. Aidha mwelekeo wa mvua katika kipindi cha kuanzia mwezi Januari 2012 utatolewa mwishoni mwa mwezi huu.  Mamlaka ya Hali ya Hewa inaendelea kufuatilia mwenendo wa mifumo ya Hali ya hewa na athari zake na itaendelea kutoa taarifa na tahadhari kila inapobidi. 
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